ผู้เขียน หัวข้อ: แม่ไก่ไข่ออกมาเป็นหนังมีวิธีรักษามัยครับ  (อ่าน 1175 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขวัญสันกำแพง

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Gibsonman

• เจ้าของซุ้มป่าไผ่
  • Hero Member
Re: แม่ไก่ไข่ออกมาเป็นหนังมีวิธีรักษามัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:32:42 pm »
ถ้าป่วยเป็นไข่หนังจะรักษายากครับ แต่ถ้าไม่สมบรูณ์ จะฉีดวิตามิน ADE เข้ากล้าม และเสริมแคลเซียมไห้กินครับ 8) 8)

ออฟไลน์ นาย โคราช

• Hero Member
  • Maintenance Engineer (SUT)
Re: แม่ไก่ไข่ออกมาเป็นหนังมีวิธีรักษามัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:49:15 pm »
ไก่ทุกตัวมีโอกาศไข่เป็นไข่หนังได้คราบ...บางช่วงเวลาไข่ล้นรังไข่ กระบวนการสร้างเปลือกแข็งไม่ทัน นอนกลางคืน ก็ไหลออกมาเองได้
และก็จะหายไปเอง

แต่ถ้าไข่แบบนี้ทุกไข่ และ ทุกวัน จะมีปัญหาเกี่ยวกับระบบสืบพันธุ์ผิดปกติ รักษาตามอาการ กินอาหาร ที่มีแคลเซี่ยม และ วิตามิน ADE ที่มีส่วนในการช่วยสร้าง และ ดูดซึมของ กระดูและฟัน และ เปลือก ไข่ นั้นเอง 555
ชอบง่อน100%,หลงไหลเหล่าป่าก๋อย,คลั่งไคล้ไก่ตราด,ชื่นชอบพม่าลีลา (วังน้ำลี้)
(085-860 8037)

ออฟไลน์ Nancydream

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 02:33:53 pm »
มันก็น่าจะดีนะครับ